Sefydlwyd Cymdeithas Amaethyddol Frenhinol Cymru yn 1904, a chynhaliwyd y sioe gyntaf yn Aberystwyth yn ystod yr un flwyddyn.

Mae’r gymdeithas wedi datblygu’n helaeth iawn ers y dyddiau cynnar hynny, ac mae tri digwyddiad y Gymdeithas, sef yr Ŵyl Tyddyn a Chefn Gwlad, Sioe Frenhinol Cymru, a’r Ffair Aeaf, wedi dod yn ddigwyddiadau pwysig yng nghalendr amaethyddol Cymru.

Sefydlwyd Cymdeithas Amaethyddol Frenhinol Cymru yn 1904, a chynhaliwyd y sioe gyntaf yn Aberystwyth yn ystod yr un flwyddyn.

Mae’r gymdeithas wedi datblygu’n helaeth iawn ers y dyddiau cynnar hynny, ac mae tri digwyddiad y Gymdeithas, sef yr Ŵyl Tyddyn a Chefn Gwlad, Sioe Frenhinol Cymru, a’r Ffair Aeaf, wedi dod yn ddigwyddiadau pwysig yng nghalendr amaethyddol Cymru.

Gwartheg · Cattle

Commercial Beef Cattle
Holstein Cattle
Ayrshire Cattle
Jersey Cattle
Dairy Shorthorn Cattle
Brown Swiss Cattle
RWAS/Agri Lloyd Elite Junior Bull Championship – Beef Breeds
Young Charolais Breeders Club
RWAS Junior Heifer Interbreed Championship – Beef Breeds
YFC Stockjudging – Hereford Cattle
FitzHugh Championship – Beef
NatWest Team of Five – Beef Breeds

Moch · Pig
British Lop
Gloucestershire Old Spot
Oxford Sandy & Black
Any Other Traditional Breeds
Best Pig Pen Presentation Award

Geifr · Goat
Milkers – Goatling and Kid Dairy Goats

Defaid · Sheep

Blue Faced Leicester
North Country Cheviot
Valais Blacknose
Welsh Mule
Coloured Ryeland
Dorset Down
Derbyshire Gritstone
Llanwenog
Ryeland
Jacob
Wiltshire Horn
Exmoor Horn
Clun Forest
Any Other Hill Breeds
Herdwick
Southdown
Blue Texel
Bleu de Maine
Blue Texel
Shropshire
Dutch Spotted / Southdown
Charollais
Beltex

Ceffylau · Horse

Welsh Mountain Ponies – Senior clases
Welsh Cobs – Junior classes
Welsh Ponies (Cob Type) – Junior
Light Trade Turnout Driving Championship
Side Saddle – Concours d’Elegance
Riding Ponies Breeding
Palominos
Show Hunter Ponies
Side Saddle – Equitation Class
Show Hunter Pony Breeding
Light Trade Turnout
Meirion Owen and the Quack Pack
Black Mountains Falconry Display
Royal Welsh Mounted Games
Invitation European Team Championships – Practice
Welsh Driving – excluding Championships
The King’s Troop, RHA Teaching Session
Royal Welsh Horse Young Handler
Competition – Preliminary Judging
Welsh Gelding Section

Cneifio Defaid & Trafod Gwlân · Shearing & Woolhandling

Junior Shearing Championships – Heats/Semi-Final/Final
Intermediate Shearing – Heats/Semi-Final/Final
Presentation to the winner of the Louise Owen Memorial Scholarship
Worshipful Company of Woolmen Junior Championship

Atyniadau Eraill · Other Attractions

The Kings Troop Royal Horse Artillery
Paul Hannam Quad Bike Stunt Show
BBMF Hurricane and Spitfire Flypast
RAF Falcons Parachute Display Team
RWAS Ambassador & Tristar Carriage Driving
Meirion Owen and the Quack Pack
Black Mountains Falconry Display
Regimental Band of the Royal Welsh
Sheep Dog Trials – Champion of Champions
Royal Welsh World Mounted Games
Parade of Prize Winning Horses
Parade of Hounds
Inter Hunt Team Relay – Qualifier
WI and Merched Y Wawr Competitions
Food Skills Cymru Careers Hub

Food Hall
YFC Competitions
Horticulture – vegetables, plants & flowers
Forestry
Country Pursuits
Royal Welsh Sports Village
Countryside Care
Homecrafts – Cookery, Produce and Handicrafts
Welsh National Honey Show
Dairy Produce
Farriery and Ornamental Ironwork
The Great Royal Welsh Bloom Off
Welsh Sheeptacular
Tennis
Badminton
Army Assault Course
Cricket Wales
Judo
Football
Rugby