Sefydlwyd Cymdeithas Amaethyddol Frenhinol Cymru yn 1904, a chynhaliwyd y sioe gyntaf yn Aberystwyth yn ystod yr un flwyddyn.

Mae’r gymdeithas wedi datblygu’n helaeth iawn ers y dyddiau cynnar hynny, ac mae tri digwyddiad y Gymdeithas, sef yr Ŵyl Tyddyn a Chefn Gwlad, Sioe Frenhinol Cymru, a’r Ffair Aeaf, wedi dod yn ddigwyddiadau pwysig yng nghalendr amaethyddol Cymru.

Sefydlwyd Cymdeithas Amaethyddol Frenhinol Cymru yn 1904, a chynhaliwyd y sioe gyntaf yn Aberystwyth yn ystod yr un flwyddyn.

Mae’r gymdeithas wedi datblygu’n helaeth iawn ers y dyddiau cynnar hynny, ac mae tri digwyddiad y Gymdeithas, sef yr Ŵyl Tyddyn a Chefn Gwlad, Sioe Frenhinol Cymru, a’r Ffair Aeaf, wedi dod yn ddigwyddiadau pwysig yng nghalendr amaethyddol Cymru.

Fe hoffem ni ddiolch o waelod calon i’r noddwyr a’r cefnogwyr canlynol:

ABP UK  – www.abpfoodgroup.com

Agri Advisor Legal LLP – www.agriadvisor.co.uk

Agri Lloyd International Ltd – www.agrilloyd.com

Agrimin Limited

Alun Griffiths (Contractors) Ltd

Arwerthwyr Gwilym Richards Auctioneers – www.grichards.co.uk

B.S.B. (Sound) Ltd

Bangor University – www.bangor.ac.uk

Beacon Plant Limited

Bettws Hall

Bigley, Mrs Ann

Boom Cymru

Border Office Supplies & Systems

Bowdler, Mr Peter & Mrs Kathy of Kath Atkin-Bowdler Financial Services Ltd

Brewin Dolphin Ltd – www.brewin.co.uk

British Texel Sheep Society

British Wool

Builth Wells Golf Club

Bute Energy Ltd

CLA Cymru – www.cla.org.uk

Caleb Roberts Insurance Services Ltd

Calon Wen Organic Milk Co-Operative Ltd

Cambrian Training Company Ltd – www.cambriantraining.com

Cariad Cool Water Limited

Carrs Billington Agriculture Ltd – www.carrs-billington.com

Carter Jonas Chartered Surveyors & Land Management

Castell Howell Foods Ltd www.castellhowellfoods.co.uk

Cefn Gorwydd Farm Cottages & Livery, Gowerton, Swansea –  www.cefngorwyddfarm.co.uk

Charles J Marshall (Aberdeen) Ltd

Charlies Groundcare

Charlies Stores Ltd

Chichester, Mr & Mrs G

Close Brothers Asset Finance

Clwyd Agricultural Limited – www.clwydagri.co.uk

Coleg Cambria

Coleg Glynllifon

Coleg Sir Gâr/Agriculture Research Centre – www.colegsirgar.ac.uk

Concrete Grooving Ltd

Confor: Promoting Forestry and Wood

Crystalyx

Cyfoeth Naturiol Cymru / Natural Resources Wales – www.naturalresources.wales

D C Financial Ltd

Dairymaster (UK) Limited – www.dairymaster.com

Dalton’s ATVs Ltd

David Taylor (Garages) Ltd – www.davidtaylorgarages.co.uk

Davis Meade Property Consultants

Derwen International Welsh Cob Centre

Diversey UK Ltd

DSHwood UK Limited  www.dshwood.com

Dunbia UK – www.dunbia.com

Eckton, Mr Fred

Eiddwen Garage

Elidyr, Mr Alun

Emericus Ltd

Evans Bros. Auctioneers, Llanybydder

Evans, Mr Geraint & Mrs Jane – Llawrbetws Caravan Park

Event Eateries Ltd

EweMoo Foot Rest

Farmers Guardian – www.fginsight.com

Farmers’ Union of Wales

Flintshire Woodlands

ForFarmers

Forestry Contractors Association (FCA)

Forsters Solicitors LLP, London

Foster, Mr Brian & Mrs Janice

Frank Sutton Ltd

Frank’s Ice Cream

Gamlins Law

Geerings Print Ltd

Geraint Jones 4×4 Ltd

Grays 1922 Ltd

Greenlands Insurance Services Ltd – www.greenlands.co.uk

Griffiths Signs & Equipment Co

Gwaredu BVD – Eradicating BVD from Wales – www.ahww.cymru/en

Gwilym C Price & Son & Daughters

H Vaughan Vaughan & Co Incorporating Marsden & Co, Solicitors

Harries, Mr Dorian, Mel Pur Cymraeg, Sir Gar

Harris, Mr & Mrs Edward

Harrison Clark Rickerbys Solicitors

Hexby Limited

Higgon, Mrs Cynthia

Hughes Fresh Fruit Ltd

Husqvarna Outdoor Products – www.husqvarna.com/uk

Huws Gray, Building Materials Centre

Hybu Cig Cymru – Meat Promotion Wales –  www.meatpromotion.wales/en

Ieuan Evans & Son

Ifor Williams Trailers Limited

Imprint

Izuzu

JCP Solicitors

JG Animal Health – www.jganimalhealth.co.uk

Johansson Gunn, Burhults Stud and Riding – Sweden

Jones Bros Civil Engineering UK – www.jones-bros.com

Jones Brothers Concrete Ltd

John Deere Forestry Ltd

Jonathan’s Flowers

Jones, Mr Alun R

Jones, Mr Barrie W

Jones, Mr Brian MBE, Castell Howell

Jones, Catrin, Crugan Farm, Llanbedrog, Pwllheli – Self Catering and Camping

Jones, Mr Cerdin & Mrs Doreen – Synod Stud

Jones, Mr Gwyn, Machynlleth

Jones, Mr J G – Aberkenfig

K Eggerton & Son (Mr Mark Eggerton)

Komatsu Forest Ltd

LHP Accountants

Langford’s – The Welsh Sausage Company, Christine Gethin & John Langford

Lansdown Country

LHP Chartered Accountants

Lanyon Bowdler Solicitors

Lister – www.lister-global.com

Llandovery Tyres & Batteries Ltd

Llanfaes Dairy Ice Cream

Llewellyn Humphreys

Lloyds Fish & Chips, Lampeter – www.lloydsfishandchips.co.uk

Llywodraeth Cymru / Welsh Government – www.gov.wales

Loxley Solicitors – www.loxleylegal.com

MSD Animal Health – www.msd-animal-health.com

Marks & Spencer – www.marksandspencer.com

Masco Plant Hire

McDonald’s Restaurants Ltd – www.mcdonalds.com

Megastart

Menter Moch Cymru – www.menterabusnes.cymru/mentermochcymru/en/home

Merann Caterers

Merioneth Welsh Mountain Sheep Society

Michelmores LLP

Mole Valley Farmers Ltd – www.molevalleyfarmers.com

Mr D Fresh Doughnuts

Mr Sweetie & Co

Mwmac Ltd

National Milk Records Plc – www.nmr.co.uk

National Parks Wales / Parciau Cenedlaethol Cymru – www.nationalparkswales.uk

National Sheep Association – www.nationalsheep.org.uk

NatWest Cymru – www.natwest.com

Nettex Ltd – www.net-tex.co.uk

NFU Mutual Insurance Society Ltd –  www.nfumutual.co.uk

NSA Cymru / Wales

NSA Wales & Border Ram Sale Committee

Octopus Renewables –  www.octopusrenewables.com

PastureTec Ltd

Perkins, Mr Edward OBE FRAgS & Mrs Eireen Perkins

Pilgrims UK Lamb – www.pilgrimsuk.com

Pip Samuel Electrical

Pontrilas Sawmills Limited – www.pontrilasmerchants.co.uk

Principality Building Society – www.principality.co.uk

Pritchard, Mr Brian & Mrs Leslie

Pruex Ltd – www.pruex.co.uk

R V W Pugh Ltd

Rachel’s Organic

Radnor Hills

Riverlea Ltd

Royal Agricultural University

Rumenco Ltd – www.rumenco.co.uk

Ruthin Farmers Auction Co Ltd – www.ruthinfarmers.co.uk

S4C – www.s4c.cymru

Sadd, Mr Jim & Mrs Sue

Samaritans Cymru – www.samaritans.org

Shearwell Data Ltd – www.shearwell.co.uk

Showing Classics

Simpson, Mrs Gina

Sinclair, Mr Adam

Sinclair Land Rover – www.sinclairlandrover.co.uk

South Caernarfon Creameries Ltd Wales – www.sccwales.co.uk

Spa Motors (Mid Wales) Limited – www.spa-motors.co.uk

Streamline Leisure Ltd –  www.streamlineleisure.co.uk

Sugar Loaf Clothing

Tallis Amos Group – Narbeth

Ted Hopkins Ltd – www.hopkinsmachinery.co.uk/Ted-Hopkins

Telesgôp

Teme Valley Tractors

Tesco Stores Ltd – www.tesco.com

The Blaenafon Cheddar Company Ltd

The Real Dairy Ice Cream Company

Thomas, Miss Nia, Gwendraeth Stud

Tilhill Forestry –  www.tilhill.com

Tom’s Mowers & Garden Supplies

Tithebarn Ltd – www.tithebarn.co.uk

Tucker, Mr Paul

Welsh Mountain Sheep Society (Hill Flock)

Welsh Pony & Cob Society

Western Power Distribution

Wildes Plant Hire Ltd

Wind2 – www.wind2.co.uk

Williams, Mrs Betty

Wye Valley Forestry

Wynnstay Group Plc – www.wynnstay.co.uk

Dewch yn noddwr

Gellir llunio pecynnau nawdd a chyfleoedd yn benodol i weddu i'ch gofynion a'ch cyllideb. P'un ai a oes gennych chi ddiddordeb mewn hysbysebu mewn catalog, noddi dosbarth dangos da byw neu ddod yn brif noddwr un o'r digwyddiadau, mae cyfle ar gael i chi.