Sefydlwyd Cymdeithas Amaethyddol Frenhinol Cymru yn 1904, a chynhaliwyd y sioe gyntaf yn Aberystwyth yn ystod yr un flwyddyn.

Mae’r gymdeithas wedi datblygu’n helaeth iawn ers y dyddiau cynnar hynny, ac mae tri digwyddiad y Gymdeithas, sef yr Ŵyl Tyddyn a Chefn Gwlad, Sioe Frenhinol Cymru, a’r Ffair Aeaf, wedi dod yn ddigwyddiadau pwysig yng nghalendr amaethyddol Cymru.

Sefydlwyd Cymdeithas Amaethyddol Frenhinol Cymru yn 1904, a chynhaliwyd y sioe gyntaf yn Aberystwyth yn ystod yr un flwyddyn.

Mae’r gymdeithas wedi datblygu’n helaeth iawn ers y dyddiau cynnar hynny, ac mae tri digwyddiad y Gymdeithas, sef yr Ŵyl Tyddyn a Chefn Gwlad, Sioe Frenhinol Cymru, a’r Ffair Aeaf, wedi dod yn ddigwyddiadau pwysig yng nghalendr amaethyddol Cymru.

Fe hoffem ni ddiolch o waelod calon i’r noddwyr a’r cefnogwyr canlynol:

ABP UK  – www.abpfoodgroup.com

Agri Advisor Legal LLP – www.agriadvisor.co.uk

Agri Lloyd International Ltd – www.agrilloyd.com

Agrimin Limited

Alun Griffiths (Contractors) Ltd

Arwerthwyr Gwilym Richards Auctioneers – www.grichards.co.uk

Bigley, Mrs Ann

Boom Cymru

Border Office Supplies & Systems

Bowdler, Mr Peter & Mrs Kathy of Kath Atkin-Bowdler Financial Services Ltd

Brewin Dolphin Ltd – www.brewin.co.uk

British Texel Sheep Society

British Wool

CLA Cymru – www.cla.org.uk

Caleb Roberts Insurance Services Ltd

Cambrian Training Company Ltd – www.cambriantraining.com

Carrs Billington Agriculture Ltd – www.carrs-billington.com

Carter Jonas Chartered Surveyors & Land Management

Cefn Gorwydd Farm Cottages & Livery, Gowerton, Swansea –  www.cefngorwyddfarm.co.uk

Charles J Marshall (Aberdeen) Ltd

Chichester, Mr & Mrs G

Clwyd Agricultural Limited – www.clwydagri.co.uk

Coleg Cambria

Coleg Glynllifon

Coleg Sir Gâr/Agriculture Research Centre – www.colegsirgar.ac.uk

Concrete Grooving Ltd

Confor: Promoting Forestry and Wood

Crystalyx

Cyfoeth Naturiol Cymru / Natural Resources Wales – www.naturalresources.wales

D C Financial Ltd

Dalton’s ATVs Ltd

Davis Meade Property Consultants

Derwen International Welsh Cob Centre

Diversey UK Ltd

Eckton, Mr Fred

Elidyr, Mr Alun

Emericus Ltd

Evans Bros. Auctioneers, Llanybydder

Evans, Mr Geraint & Mrs Jane – Llawrbetws Caravan Park

Event Eateries Ltd

EweMoo Foot Rest

Farmers’ Union of Wales

Flintshire Woodlands

Forestry Contractors Association (FCA)

Forsters Solicitors LLP, London

Foster, Mr Brian & Mrs Janice

Frank Sutton Ltd

Frank’s Ice Cream

Gamlins Law

Geerings Print Ltd

Grays 1922 Ltd

Greenlands Insurance Services Ltd – www.greenlands.co.uk

Gwaredu BVD – Eradicating BVD from Wales – www.ahww.cymru/en

H Vaughan Vaughan & Co Incorporating Marsden & Co, Solicitors

Harries, Mr Dorian, Mel Pur Cymraeg, Sir Gar

Higgon, Mrs Cynthia

Hughes Fresh Fruit Ltd

Husqvarna Outdoor Products – www.husqvarna.com/uk

Huws Gray, Building Materials Centre

Hybu Cig Cymru – Meat Promotion Wales –  www.meatpromotion.wales/en

Imprint

JCP Solicitors

JG Animal Health – www.jganimalhealth.co.uk

Johansson Gunn, Burhults Stud and Riding – Sweden

John Deere Forestry Ltd

Jonathan’s Flowers

Jones, Mr Alun R

Jones, Mr Barrie W

Jones, Catrin, Crugan Farm, Llanbedrog, Pwllheli – Self Catering and Camping

Jones, Mr Cerdin & Mrs Doreen – Synod Stud

Jones, Mr Gwyn, Machynlleth

Jones, Mr J G – Aberkenfig

K Eggerton & Son (Mr Mark Eggerton)

Komatsu Forest Ltd

LHP Accountants

Lansdown Country

LHP Chartered Accountants

Lanyon Bowdler Solicitors

Llanfaes Dairy Ice Cream

Llewellyn Humphreys

Lloyds Fish & Chips, Lampeter – www.lloydsfishandchips.co.uk

Llywodraeth Cymru / Welsh Government – www.gov.wales

Loxley Solicitors – www.loxleylegal.com

MSD Animal Health – www.msd-animal-health.com

Marks & Spencer – www.marksandspencer.com

Masco Plant Hire

McDonald’s Restaurants Ltd – www.mcdonalds.com

Megastart

Merann Caterers

Mole Valley Farmers Ltd – www.molevalleyfarmers.com

Mr D Fresh Doughnuts

Mwmac Ltd

National Milk Records Plc – www.nmr.co.uk

National Parks Wales / Parciau Cenedlaethol Cymru – www.nationalparkswales.uk

National Sheep Association – www.nationalsheep.org.uk

Nettex Ltd – www.net-tex.co.uk

NFU Mutual Insurance Society Ltd –  www.nfumutual.co.uk

NSA Cymru / Wales

NSA Wales & Border Ram Sale Committee

Octopus Renewables –  www.octopusrenewables.com

Osmonds

PastureTec Ltd

Perkins, Mr Edward OBE FRAgS & Mrs Eireen Perkins

Pilgrims UK Lamb – www.pilgrimsuk.com

Principality Building Society – www.principality.co.uk

Pritchard, Mr Brian & Mrs Leslie

Pruex Ltd – www.pruex.co.uk

R V W Pugh Ltd

Rachel’s Organic

Radnor Hills

Riverlea Ltd

Royal Agricultural University

Rumenco Ltd – www.rumenco.co.uk

S4C – www.s4c.cymru

Sadd, Mr Jim & Mrs Sue

Samaritans Cymru – www.samaritans.org

Shearwell Data Ltd – www.shearwell.co.uk

Showing Classics

Simpson, Mrs Gina

Sinclair, Mr Adam

Streamline Leisure Ltd –  www.streamlineleisure.co.uk

Ted Hopkins Ltd

Telesgôp

Tesco Stores Ltd – www.tesco.com

The Real Dairy Ice Cream Company

Thomas, Miss Nia, Gwendraeth Stud

Tilhill Forestry –  www.tilhill.com

Tithebarn Ltd – www.tithebarn.co.uk

Tucker, Mr Paul

Welsh Pony & Cob Society

Western Power Distribution

Wildes Plant Hire Ltd

Wind2 – www.wind2.co.uk

Williams, Mrs Betty

Wye Valley Forestry

Wynnstay Group Plc – www.wynnstay.co.uk

Dewch yn noddwr

Gellir llunio pecynnau nawdd a chyfleoedd yn benodol i weddu i'ch gofynion a'ch cyllideb. P'un ai a oes gennych chi ddiddordeb mewn hysbysebu mewn catalog, noddi dosbarth dangos da byw neu ddod yn brif noddwr un o'r digwyddiadau, mae cyfle ar gael i chi.